การรับนักเรียน ม.1 และ ม.4 ปีการศึกษา 2566
![](https://www.ayw.ac.th/web/wp-content/uploads/2023/03/335202525_1595101754236350_207677430280515958_n-1024x576.jpg)
11 มีนาคม 2566 ว่าที่ร้อยตรี ดร.กฤดิ์ทรัพย์ เชื้อพันธ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย พร้อมคณะผู้บริหาร ตรวจเยี่ยม กำกับดูแลการรับสมัครนักเรียน ระดับชั้น ม.1 ,ม.4 ปีการศึกษา 2566 ณ หอประชุมพระราชทานโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย โดยจะรับสมัครระหว่างวันที่ 11-15 มีนาคม สอบ/คัดเลือก 26 มีนาคม ประกาศผลและรายงานตัว 30 มีนาคม มอบตัว 2 เมษายน ได้กำชับคณะทำงาน ให้ดูแลการรับนักเรียน ปีการศึกษา 2566 ให้เป็นไปด้วยความเรียบร้อย โดยเฉพาะโรงเรียนอยุธยาวิทยาลัยเป็นโรงเรียนแข่งขันสูง ต้องดำเนินการอย่างโปร่งใส ยุติธรรม
สถิติการรับสมัคร วันที่ 11 มีนาคม 2566 ติดตามได้ที่ Facebook กลุ่มบริหารวิชาการ โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย